ย้อนกลับ
![](imgnews/sm20230808111219363351613_768805248373699_4176345289669431476_n.jpg)
วันที่ 26 กรกฏาคม 2566 ระดับอนุบาลทำบุญตักบาตร
ผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนระดับชั้นอนุบาลปีที่ 1-3 ทำบุญเนื่องในโอกาสวันอาสาฬหบูชา และวันเข้าพรรษา ประจำปีการศึกษา 2566 มีการถวายเทียนพรรษา ทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง โดยนิมนต์คณะสงฆ์จากวัดจันทนาราม อ.เมือง จ.จันทบุรี มาประกอบพิธี เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2566 ณ อาคาร Santa Maria โรงเรียนสตรีมารดาพิทักษ์ จ.จันทบุรี