ย้อนกลับ
![](imgnews/sm20230901145439369333823_783478350239722_5179515794225096847_n.jpg)
กิจกรรมสัปดาห์วันวิทยาศาสตร์ระดับปฐมวัย วันที่ 15-18 สิงหาคม 2566
โรงเรียนสตรีมารดาพิทักษ์ จัดกิจกรรมการเรียนรู้วิทยาศาสตร์สำหรับนักเรียนระดับชั้นอนุบาล1 - 3 โดยมีฐานกิจกรรมการการทดลอง “ไอติม ถุงน้ำแข็ง” ฐานกิจกรรมการทดลอง “ตะเกียบวิเศษ ยกข้าวสาร” ฐานกิจกรรมการทดลอง “จรวดหลอด พุ่งฉิว” เด็ก ๆ ได้เรียนรู้ผ่านการลงมือทำ การสังเกต การเปรียบเทียบ การคิด และได้ฝึกทักษะกระบวนการทางวิทยาศาสตร์อย่างเหมาะสมกับวัย